சாதித்த சானிய மிர்சா

 சாதித்த சானிய மிர்சா

இந்திய நட்சத்திர டென்னிஸ் வீராங்கனையான சானியா மிர்சா, 2023 ஆஸ்திரேலிய ஓபனுக்குப் பிறகு சர்வதேச டென்னிஸில் இருந்து ஓய்வு பெற்றுள்ளார். முன்னதாக, பிப்ரவரி 19-ம் தேதி தொடங்கும் WTA 1000 துபாய் டென்னிஸ் சாம்பியன்ஷிப் போட்டிக்குப் பிறகு ஓய்வு பெறுவதாக சானியா அறிவித்தார். 36 வயதான அவர். 2018 சீசனின் முடிவில் மிர்சா தனது போட்டியைத் தொடர திட்டமிட்டிருந்தார், ஆனால் ஒரு முழங்கை நோய் அவரை ஆகஸ்ட் மாத த் தொடக்கத்தில் ஓய்வு பெறச் செய்தது. யு.எஸ். ஓபனில் போட்டியிடுவதைத் தடுத்தது. ஆறு முறை பெரிய சாம்பியனாக வெற்றிபெற்ற மிர்சா இரட்டையர் பிரிவில் மூன்று மற்றும் கலப்பு இரட்டையரில் மூன்று-இம்மாத ஆஸ்திரேலிய ஓபனில் கஜகஸ்தானின் அன்னா டானிலினாவுடன் இணைந்து போட்டியிட்டார்.

ஆஸ்திரேலிய ஓபன் டென்னிஸ் போட்டிக்குப் பிறகு சானியா மிர்சா விளையாட்டு உலகில் இருந்து விடைபெற்றார். அவரது ரசிகர்கள் கண்ணீருடன் இருந்தனர், மிர்சாவால் உணர்ச்சிகளை அடக்க முடியவில்லை. சரி, அவரது ஓய்வுக்குப் பிறகு அவரது குடும்பத்தினர் அவளை ஆச்சரியப்படுத்த முடிவு செய்தனர். அந்த வீடியோ நிறைய கவனத்தை ஈர்க்கிறது.

டென்னிஸ் வீரர் சானியா தனது அன்பானவர்களால் தனக்காக அளிக்கப்பட்ட விருந்தின் நிகழ்வுகளை இன்ஸ்டாகிராமில் இடுகையிட சென்றார். அவர் கதவைத் திறந்ததும், அவருடைய நண்பர்கள் மற்றும் குடும்பத்தினர் ஆரவாரத்துடனும் இந்தியக் கொடியுடனும் வரவேற்றனர். மிர்சா ஒவ்வொருவரையும் கட்டிப்பிடித்து செல்கிறார்.

இன்ஸ்டாகிராம் பதிவில் சானியா மிர்சாவின் ரசிகர்கள் கருத்து தெரிவித்துள்ளனர். “உங்களைப் பற்றி பெருமைப்படுகிறேன் சானியா” என்று ஒரு பயனர் எழுதினார். பலர் இந்த இடுகைக்கு இதயம் மற்றும் ஸ்மைலி எமோஜிகளுடன் கருத்துத் தெரிவித்தனர்.

இதற்கிடையில், மாலிக்கிடமிலிருந்து மிர்சா பிரிந்துவிட்டார் என்ற வதந்திகள் இன்னும் இணையத்தில் சுற்றி வருகின்றன. அவர் ஓய்வு பெறுவதையொட்டி, மாலிக் ஒரு இதயபூர்வமான இடுகையை எழுதினார். அதில், “விளையாட்டில் உள்ள அனைத்துப் பெண்களுக்கும் நீங்கள் மிகவும் தேவையான நம்பிக்கையாக இருக்கிறீர்கள். உங்கள் வாழ்க்கையில் நீங்கள் சாதித்த அனைத்திற்கும் உங்களைப் பற்றி மிகவும் பெருமைப்படுகிறீர்கள். நீங்கள் பலருக்கு உத்வேகமாக இருக்கிறீர்கள், வலுவாக தொடருங்கள், வாழ்த்துக்கள்.”

இந்தியாவின் தலைசிறந்த விளையாட்டு ஆளுமைகளில் ஒருவரான சானியா மிர்சா, அவுஸ்திரேலிய ஓபன் கலப்பு இரட்டையர் இறுதிப் போட்டியில் தோல்வியடைந்ததால், தனது புகழ்பெற்ற கிராண்ட்ஸ்லாம் பயணத்தை வெள்ளிக்கிழமை முடிவுக்குக் கொண்டுவந்தார்

அவுஸ்திரேலிய ஓபன் கலப்பு இரட்டையர் பிரிவு இறுதிப் போட்டியில் தோல்வியுடன் தனது புகழ்பெற்ற கிராண்ட்ஸ்லாம் பயணத்தை முடித்துக் கொண்ட சானியா மிர்சா கண்ணீரை அடக்க முடியாமல் அழுதார்.

பிரேசில் ஜோடியான லூயிசா ஸ்டெபானி மற்றும் ரஃபேல் மாடோஸ் ஜோடி, இறுதிப் போட்டியில் இந்திய ஜோடியான சானியா மற்றும் ரோஹன் போபண்ணா ஜோடியை 7-6, 6-2 என்ற செட் கணக்கில் வீழ்த்தி, தங்களது முதல் அவுஸ்திரேலிய ஓபன் பட்டத்தை வென்றது.

ஆட்டம் முடிந்ததும், பிரேசில் ஜோடியை சானியா வாழ்த்தி, தகுதியான வெற்றிக்காக அவர்களைப் பாராட்டினார். ஆனால், அவர் தனது பயணத்தைப் பற்றி பேசத் தொடங்கியதும், கண்ணீரை அடக்க போராடினார்.

சானியா தனது டென்னிஸ் பயணத்தில் உணர்ச்சிகரமான கடிதம் ஒன்றை எழுதியுள்ளார்.

“முப்பது (ஆம், 30!) ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஹைதராபாத்தில் உள்ள நாசர் பள்ளியைச் சேர்ந்த 6 வயது சிறுமி, தனது இளம் அம்மாவுடன் நிஜாம் கிளப்பில் உள்ள டென்னிஸ் மைதானத்திற்கு நடந்து சென்று பயிற்சியாளரிடம் சண்டையிட்டு, அவர் நினைத்தபடி டென்னிஸ் விளையாடக் கற்றுக்கொள்ள அனுமதித்தார். அவள் மிகவும் சிறியவளாக இருந்தாள். எங்கள் கனவுகளுக்கான போராட்டம் 6 மணிக்கு தொடங்கியது! எங்களுக்கு எதிராக அடுக்கப்பட்ட அனைத்து முரண்பாடுகளையும் மீறி, நிறைய நம்பிக்கையுடன், நாங்கள் ஒரு நாள் கிராண்ட்ஸ்லாம் விளையாடுவதையும், நமது நாட்டை கவுரவத்துடன் பிரதிநிதித்துவப்படுத்துவதையும் கனவு காணத் துணிந்தோம். விளையாட்டில் மிக உயர்ந்த நிலை. இப்போது எனது வாழ்க்கையைத் திரும்பிப் பார்க்கும்போது, ​​அரை நூற்றாண்டுக்கும் மேலாக கிராண்ட்ஸ்லாம் போட்டிகளில் நான் சிறப்பாக விளையாடியது மட்டுமல்லாமல், கடவுளின் கிருபையால் அவற்றில் சிலவற்றையும் வெல்லும் அதிர்ஷ்டம் எனக்குக் கிடைத்தது.

எனது நாட்டிற்காகப் பதக்கங்களை வெல்வதே எனது மிகப்பெரிய கவுரவமாகும், மேலும் உலகெங்கிலும் உள்ள மில்லியன் கணக்கான மக்களால் காணப்படுவதற்கும் மதிக்கப்படுவதற்கும் முத்தரப்பு உயர்த்தப்பட்டுள்ளது என்பதை அறிந்து, மேடையில் எழுந்து நிற்க முடிந்ததை நான் உண்மையிலேயே தாழ்மையுடன் உணர்கிறேன். நான் அடையும் அளவுக்கு பாக்கியம் பெற்ற ஒன்று. இதை தட்டச்சு செய்யும் போதும் என் கண்களில் கண்ணீர் மற்றும் வார்த்தது

எனது பெற்றோர் மற்றும் சகோதரி, எனது குடும்பம், எனது பயிற்சியாளர்கள், எனது பிசியோக்கள், எனது பயிற்சியாளர்கள், எனது ரசிகர்கள், எனது ஆதரவாளர்கள், எனது கூட்டாளர்கள் மற்றும் எனது முழு அணியினரின் ஆதரவு இல்லாமல் இவை எதுவும் சாத்தியமில்லை.

ஒவ்வொருவருக்கும் நன்றி சொல்ல விரும்புகிறேன். எனது வாழ்க்கையின் கடினமான கட்டங்களில் எனக்கு உதவியவர்கள் நீங்கள் அனைவரும் தான், ஹைதராபாத்தைச் சேர்ந்த இந்த சிறுமிக்கு கனவு காண்பதற்கு மட்டுமல்ல, அந்தக் கனவுகளை நனவாக்குவதற்கும் உதவியவர்கள். எனவே என் இதயத்தின் அடிப்பகுதியில் இருந்து நன்றி.”

சானியாவுக்கு இது 11-வது கிராண்ட்ஸ்லாம் இறுதிப் போட்டியாகும். அவர் மொத்தம் 43 இரட்டையர் பட்டங்களை வென்றுள்ளார், அதில் 6 கிராண்ட் ஸ்லாம்கள் அடங்கும். மேலும் பெண்கள் இரட்டையர் பிரிவில் 91 வாரங்களுக்கு WTA நம்பர் 1 வீராங்கனையாகவும் இருந்தார்.

மூலவன்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share to...