முதல் குழந்தை எழுத்தாளர் க்ரைஸிஸ் நைட் || குழந்தைகள் தினச் செய்தி

 முதல் குழந்தை எழுத்தாளர் க்ரைஸிஸ் நைட் || குழந்தைகள் தினச் செய்தி

பொதுவாக மூன்று வயது குழந்தைக்கு ஒரு வாக்கியத்தை உருவாக்குவது கூட கடினமாக இருக்கலாம். ஆனால் உலகின் இளைய எழுத்தாளர்களில் ஒருவராக அரிய சிறப்பைப் பெற்றிருக்கும் குழந்தை க்‘ரைஸிஸ் நைட்’. இவர் தன் மூன்றாவது வயதில் The Great Big Lion என்ற நூலை எழுதினார். இந்தப் புத்தகத்தை எழுதி அதற்கான ஓவியங்களையும் அவரே வரைந்திருக்கிறார். இந்த நூலை கடந்த ஆண்டு பெங்குயின் ரேண்டம் என்கிற நிறுவனம் வெளியிட்டிருக்கிறது.

இந்தப் புத்தகத்தின் உள்ளடக்கம், ஒரு சிங்கம் மற்றும் இரண்டு குழந்தைகளைப் பற்றிய கதையில் நட்பு, உள்ளடக்கம், வனவிலங்கு பாதுகாப்பு மற்றும் கற்பனை உலகம் பற்றிப் பேசுகிறது.

முன்னதாக வெளிநாட்டில் வெளியிடப்பட்ட இந்தப் புத்தகம், பெங்குயின் ரேண்டம் ஹவுஸ் இந்தியாவின் ‘பஃபின்’ முத்திரையின் கீழ் இந்தியாவில் முதன்முறையாக வெளியிடப்பட்டது.

குழந்தை மேதையான க்ரைஸிஸ் நைட் தற்போது கனடாவில் வசிக்கிறார். இவர் ஒரு வயதில் படிக்கக் கற்றுக்கொண்டார். மூன்று வயதில் தனது நோட்புக்கில் “The Great Big Lion” கதையை எழுதத் தொடங்கினார். பின்னர் அவர் அதைத் தனது குடும்பத்தினருடன் பகிர்ந்து கொண்டார். அந்தப் புத்தகத்தை வெளியிட வேண்டும் என்ற உந்துதலுடன் கலைப் படைப்பு செய்ய முடிவு செய்தார்.

இப்போது ஏழு வயதாகும் அவர், புத்தகங்களில் உள்ள மாயாஜாலத்தைத் தழுவுவதற்கு உலகெங்கிலும் உள்ள குழந்தைகளை ஊக்குவிப்பதாக நம்புகிறார்.

பெங்குயின் ரேண்டம் நிறுவனத்தின் ஆணையர் அர்பிதா நாத் கூறும்போது, “கிரைஸீஸுக்கு மூன்று வயதாக இருந்தபோது, ​​அவர் எழுதிய மற்றும் விளக்கப்பட்ட இந்தத் தனித்துவமான புத்தகத்தை நாங்கள் வெளியிடுவதில் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைகிறோம்! அவரது எழுத்துக்கள் ஒரு அன்பான குணம் கொண்டவை; இது குழந்தைகளுடன் பேசுகிறது. அவர்களுடன் எதிரொலிக்கிறது, மேலும் பச்சாதாபத்தை வளர்ப்பதற்கு வனவிலங்குப் பாதுகாப்பு போன்ற அவர் உள்ளடக்கிய கருப்பொருள்கள் பரந்த அளவில் உள்ளன. அவர் தனது மொழியியல் திறமைகளுக்காக இரண்டு வயதில் ‘மென்சா’ (MENSA)வில் சேர்க்கப்பட்டதில் ஆச்சரியமில்லை. அவர் மிகவும் திறமையானவர், மேலும் அவர் வளரும்போது அவரது எழுத்து வாழ்க்கையை நாங்கள் எதிர்நோக்குகிறோம்,” என்றார்.

க்ரைஸிஸ் நைட் பற்றி…

2014ஆம் ஆண்டு சிங்கப்பூரில் பிறந்த கிரைசிஸ் நைட், துபாயில் வளர்ந்து தற்போது கனடாவில் வசித்து வருகிறார். கிரைஸிஸ் திறமையானவராக மதிப்பிடப்பட்டு இரண்டு வயதில் MENSAவில் சேர்க்கப்பட்டார். இது உலகின் பெரிய திறனறி பயிற்சிப் பள்ளி (Mensa is the largest and oldest high-IQ society in the world.) கடந்த சில ஆண்டுகளாக, அவர் பத்திரிகைகள், சிறுகதைகள், நாவல்கள் மற்றும் கவிதைகளை எழுதி வருகிறார். அவரது புத்தகம், ‘தி கிரேட் பிக் லயன்’ மற்றும் ‘கேப்சரிங் தண்டர்’ ஆகியவை பெங்குயின் ரேண்டம் ஹவுஸ் உட்பட உலகெங்கிலும் உள்ள பலரின் இதயங்களை வென்றன.

2019ஆம் ஆண்டில், வட ஆசியாவில் ‘தி கிரேட் பிக் லயன்’னின் போர்டு புத்தகப் பதிப்பை வெளியிடுவதற்கான உரிமைக்காக பென்குயின் ரேண்டம் ஹவுஸுடன் ஒரு வெளியீட்டு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டார். இது சர்வதேச அளவில் புகழ்பெற்ற பப்ளிஷிங் நிறுவனமான பெங்குயின் ரேண்டம் ஹவுஸால் வெளியிடப்பட்ட உலகின் இளைய எழுத்தாளர் ஆனார்.

படிப்பது மற்றும் எழுதுவது தவிர, அவர் புதிர்களை ரசிக்கிறார். இயற்கையை ஓவியம் வரைதல் உட்பட கலையில் ஆர்வமாக உள்ளார்.

மூலவன்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share to...