முழங்கைகள் இல்லாமல் தேர்வெழுதி வென்ற மாணவன்

 முழங்கைகள் இல்லாமல்  தேர்வெழுதி வென்ற மாணவன்

வெறுங்கை என்பது மூடத்தனம் – உன்

விரல்கள் பத்தும் மூலதனம்!

கருங்கல் பாறையும் நொறுங்கிவிழும் – உன்

கைகளில் பூமி சுழன்றுவரும்!

தோள்கள் உனது தொழிற்சாலை – நீ

தொடுமிட மெல்லாம் மலர்ச் சோலை!

தோல்விகள் ஏதும் உனக்கில்லை – இனி

தொடுவா னம்தான் உன்எல்லை!

என்று கவிஞாயிறு தாராபாரதி எழுதிய வரிகளுக்குச் சான்றளித்திருக்கிறார் பத்தாம் வகுப்பு பொதுத் தேர்வில் கைகளில் விரல்கள் இல்லாமல் தேர்வெழுதி அதிக மதிப்பெண்கள் பெற்ற கிருத்தி வர்மா.
ஏ. கிருத்தி வர்மா தனது 4 வயதில், ஒரு குச்சியால் மேல்நிலை மின்கம்பியில் தட்டும்போது மின்சாரம் தாக்கியதில் தனது இரு முழங்கைகளையும் இழந்தார்.

பத்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு,  கிருஷ்ணகிரி மாவட்டம் வேப்பனஹள்ளி அருகே உள்ள நெடுமருதி கிராமத்தில் அரசு மேல்நிலைப் பள்ளியில் பத்தாம் வகுப்பு வாரியத் தேர்வில் 437 மதிப்பெண்கள் எடுத்துள்ளார். மேலே கவிதையில் சொன்னபடி துண்டிக்கப்பட்ட கைகால்களுக்கு இடையே பேனாவைப் பிடித்தபடி தேர்வு எழுதினார்.

டியூசன் செல்லாமல், ஸ்பெஷல் கிளாஸ் செல்லாமல் அரசுப் பள்ளியில் படித்து 500க்கு 437 மதிப்பெண்கள் பெற்று தனது தன்னம்பிக்கையால் தமிழகத்தைத் திரும்பிப் பார்க்க வைத்திருக்கிறார் கிருத்தி வர்மா.
கிருத்தி, அவரது தாயார் கஸ்தூரி மற்றும் அவரது ஆரம்பப் பள்ளி தலைமை ஆசிரியை எஸ். ஆனந்தி ஆகியோருக்கு இது பெருமையான விஷயம்.

கிருத்தி வர்மா சிறு வயதாக இருந்தபோதே அவரது தந்தை காலமாகிவிட்டதால் கூலி வேலைக்குச் செல்லும் தாயார்தான் படிக்க வைத்து வருகிறார். குடும்பத்தில் வாட்டி வதைக்கும் கஷ்டம், எல்லா மாணவர்களையும் போல் எழுத முடியாத சூழல் என பல நெருக்கடிகளுக்கு மத்தியிலும் படிப்பை மட்டும் கிருத்தி வர்மா கைவிடவேயில்லை. இவரது படிப்பாற்றலைக் கண்டு ஆசிரியர்கள் அளித்த ஊக்கமும், உற்சாகமும் இன்று மிகப்பெரிய வெற்றியைத் தேடிக் கொடுத்திருக்கிறது.

ஆசிரியர் ஆனந்தி சொல்லும்போது, “அட்மிஷனுக்காக கேன்வாஸ் செய்து கொண்டிருந்தபோது, ​​கிருத்தி துண்டிக்கப்பட்ட கால்களுடன் தெருவில் விளையாடுவதைக் கண்டேன். நான் அவனுடைய பாட்டியை அவனைப் பள்ளிக்கு அனுப்பச் சொன்னேன், நான் அவனுக்குக் கற்பிப்பேன் என்று உறுதியளித்தேன்,” என்று அவர் கூறுகிறார்.

“நான் வகுப்பில் சேர்ந்தபோது, ​​எழுதுவது மிகவும் கடினமாக இருந்தது. ஆனால் ஆனந்தி மேடம் என்னை பிசியோதெரபியில் சேர்த்தார். அதன் பிறகு நான் எழுதுவதை விரும்ப ஆரம்பித்தேன். அதன்பிறகு நான் வரையவும், செஸ் விளையாடவும், நடனமாடவும் தொடங்கினேன்,” என்கிறார் கிருத்தி.

கிருத்தியின் தாயார் கஸ்தூரி (40), கிருத்தியின் அறுவை சிகிச்சைகளை விவரிக்கையில் மனம் உடைந்து போனார்.

“அவனது மூட்டுகளில் நோய்த்தொற்று ஏற்பட்ட முதல் இரண்டு மாதங்களில், துண்டிக்கப்பட வேண்டும். “கிருத்தியின் அப்பா டாக்டரிடம் இனிமேல் இப்படி ஒரு மகன் வேண்டாம், அவனைக் கொன்றுவிட வேண்டும் என்று சொன்னார். சீக்கிரமே எங்களைக் கைவிட்டுவிட்டார். ஆனந்தி மேடம் அவருக்கு உதவி செய்தார்,” என்கிறார்.

“ஆரம்பத்தில், நான் அவருக்கு செயற்கை கைகளை வாங்கினேன். ஆனால் அவனால் எழுத முடியவில்லை. ஆனந்தி மேடம் அவருக்கு எழுதக் கற்றுக் கொடுப்பதாகக் கூறினார்,” என்று அவர் மேலும் கூறுகிறார்.

வாழ்க்கையில் கிருத்தியின் இலக்கு என்ன என்று கேட்டபோது, ​​”நான் என் அம்மாவை மகிழ்ச்சியாக வைத்திருக்க விரும்புகிறேன். கல்விக்குப் பிறகு, ஒரு நிறுவனத்தில் சேர விரும்புகிறேன். மற்றவர்களுக்கு உதவ என்னால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்வேன்” என்று கூறுகிறார்.

கிருத்திடியைப் பாராட்டி முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் கை மாற்று அறுவை சிகிச்சைக்கு மாநில அரசு ஏற்பாடு செய்துள்ளதாக கூறியுள்ளார்.

வெற்றி பெற்ற மாணவனுக்கு வாழ்த்தும், தலைமை ஆசிரியர் ஆனந்திக்கு பாராட்டும்.

மூலவன்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share to...