19 மடாதிபதிகளும் ஒரு இந்தியத் தலைவரும்

 19 மடாதிபதிகளும் ஒரு இந்தியத் தலைவரும்

புதிய நாடாளுமன்றக் கட்டடத்தை பிரதமர் நரேந்திர மோடி (28-5-23) ஞாயிற்றுக்கிழமை திறந்து வைத்தார். பதவியேற்பு விழாவைக் குறிக்கும் பலகையைத் திறந்து வைத்த அவர், மக்களவை அறையில் செங்கோலை நிறுவினார். பெரும்பாலான எதிர்க்கட்சிகள் பதவியேற்பு விழாவை புறக்கணித்தன. இதில் பல மத நம்பிக்கை பிரார்த்தனை நடைபெற்றன. நாடாளுமன்றக் கட்டடப் பணியில் ஈடுபட்ட தொழிலாளர்களுக்கு மோடி பாராட்டு தெரிவித்தார்.

செங்கோலை ஒப்படைத்த சாமியார்களை வாழ்த்தினார். புதிய பார்லிமென்ட் ஹவுஸ் என்பது மத்திய அரசு அலுவலகங்கள் அமைந்துள்ள லுட்யன்ஸ் டெல்லியை மீண்டும் அபிவிருத்தி செய்யும் மத்திய விஸ்டா திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாகும்.

வேத மந்திரங்கள் ஓதப்பட்டன

19 தமிழக மடாதிபதிகள் வருகை

புதிய நாடாளுதன்றத் திறப்பு விழாவில் வரலாற்றுச் சிறப்புமிக்க செங்கோல் நாடாளுமன்றத்தின் மையத்தில் அமைக்கப்பட்டு சிறப்பாக் காட்சி அளிக்கப்பட்டது. விழாவில் தமிழகத்தைச் சேர்ந்த 19 ஆதீனங்கள் (மட்டங்கள்) கலந்து கொண்டது கவனத்தை ஈர்த்தது.

ஆதீனம் தலைவர்கள் மற்றும் ஓதுவார்களை சிறப்பு விமானத்தில் அழைத்து வந்தவர்கள், கடந்த மூன்று நாட்களாக அவர்களின் அன்றாட பூஜை முறைகளுக்கான ஏற்பாடுகளையும் செய்யப்பட்டுத் தரப்பட்டுள்ளது. மேலும் வரும் நாட்களில் அவர்களுக்கு தேவையானதைத் தருவதாகவும் உறுதியளித்ததாக விஷயம் அறிந்தவர்கள் தெரிவித்தனர்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை கணபதி ஹோமம் மற்றும் தமிழ் கீர்த்தனைகள் மற்றும் தமிழ் வேதங்கள் நிறைந்த விழாவில், 19 ஆதீனத் தலைவர்களில் – தருமபுரம், மதுரை, திருவாவடுதுறை, குன்றக்குடி, பேரூர் மற்றும் வேளாக்குறிச்சி ஆகிய 6 பேரிடம் பிரதமர் நரேந்திர மோடிக்குச் செங்கோல் பரிசளிக்குமாறு குறிப்பாகக் கேட்கப்பட்டது. .

நீதி மற்றும் சுயாட்சியின் சின்னமான செங்கோல், புதிய நாடாளுமன்றக் கட்டடத்தில், மக்களவை சபாநாயகர் நாற்காலிக்கு அருகில் பிரதமர் மோடியால் வைக்கப்பட்டது. பிரதமர் மோடிக்குச் செங்கோல் பரிசாக வழங்குவதற்காகத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஆறு ஆதீனங்களில் நான்கு பேர், குறைந்தது 400 ஆண்டுகால வரலாறு கொண்டது. 19 சைவ மடங்களில் எட்டு ஆதீனங்களில் அடங்கும்.

“பல பழங்கால ஆதீனங்கள் ஆதரவு இல்லாததால் மறைந்துவிட்டன. அதனால்தான் பிரதமர் எங்களை அழைத்து கவுரவிப்பது நம்மைப் பின்பற்றுபவர்களை உற்சாகப்படுத்துகிறது. மற்றும் நமது மத நடவடிக்கைகளை அதிகரிக்கப் போகிறது” என்று தருமபுரம் மடத்தின் மூத்த வழக்கறிஞர் எம். கார்த்திகேயன் கூறினார்.

“பழமையான மற்றும் மிகவும் பிரபலமான ஆதீனங்களுக்கு மட்டும் முக்கியத்துவம் அளிக்கப்படவில்லை என்பதைத் தெளிவுபடுத்தியது. ஒவ்வொரு மடத்து பிரதிநிதிகளுக்கும் தனித்தனி கார்கள் மற்றும் பெரிய அறைகள் வழங்கப்படவில்லை. ஆனால் உதவிக்காக ஏழு பேரை அழைத்து வரவும் அனுமதிக்கப்பட்டது.

“1947ல், பிரதமர் நேருவுக்கு செங்கோலை வழங்கியது ஒரே ஒரு ஆதீனம்தான். ஆனால், இப்போது ஆறு பேர் மரியாதை செய்திருக்கிறார்கள். சைவ மரபுகளை மக்களிடம் கொண்டுசெல்ல நாங்கள் மேற்கொண்ட முயற்சிகளுக்கு இது மிகப்பெரிய அங்கீகாரம்,” எனத் தலைமை பீடாதிபதி சத்தியஞான மகாதேவா கூறினார்.

மடாதிபதிகள் தமிழ்நாட்டின் பல்வேறு பகுதிகளில் இருந்து வந்திருந்தனர், மேலும் திருவாவடுதுறை, தருமபுரம் மற்றும் மதுரை ஆகிய மூன்று மடங்கள் பழமையானவைகளாகக் காணப்படுகின்றன.

அதிக எண்ணிக்கையிலான பின்தொடர்பவர்களைக் கொண்ட முதல் இருவர் பணக்காரர்களாகவும் கணக்கிடப்படுகிறார்கள். டெல்லிக்கு வந்த 19 மடங்களில் பல முற்பட்ட சாதி சமூகங்களில் இருந்து வந்த சைவப் பிள்ளை தலைவர்களால் வழிநடத்தப்பட்டாலும், பழனி போகர் சமாதி போன்ற ஓபிசி மடத்துத் தலைவர்கள் பலர் அழைக்கப்பட்டனர்.

இந்தியாவின் துறவற மரபுகளுக்கு ஒரு வகையான கட்டமைப்பை வழங்கியதாக அறியப்படும் இந்திய தத்துவஞானி சங்கராச்சாரியார் கூட முந்திய தமிழ்நாட்டின் சைவ மரபுகளை மீட்டெடுக்கவும், மையப்படுத்தப்பட்ட சக்திகளை எதிர்கொள்ளவும் மத்திய மற்றும் பா.ஜ.க.வின் முயற்சி என்பது தெளிவாகிறது.

பகுத்தறிவு, நாத்திகம் மற்றும் பிராமண அணுகுமுறைகளுக்கு சவால் விடும் அரசியலை தி.மு.க.வும் பெரியாரிஸ்டும் முன்வைக்கின்றன.

இதனாலேயே உயர் சாதி மடங்கள் இந்த நிகழ்வின் ஒரு பகுதியாக ஆக்கப்பட்டிருக்கலாம். மேலும் மற்ற குழுக்களால் நடத்தப்படும் சைவ மடங்களில் கவனம் செலுத்தப்பட்டது.

ஆதீனத் தலைவர்கள் மற்றும் இளைய மடாதிபதிகள் தங்கள் உதவியாளர்கள் மற்றும் அவர்களின் மடங்களின் அதிகாரிகளுடன் சிறப்பு விமானத்தில் தேசிய தலைநகருக்கு அழைத்துவரப்பட்டனர். மேலும் கலாச்சார அமைச்சகம் குறிப்பாக தமிழ் தெரிந்த இரண்டு பேரை பிரதிநிதிகளுக்கு உதவுவதற்காக நியமித்தது.

விமானத்தில் உணவு மற்றும் தலைநகரில் உள்ள ஒரு சிறந்த ஹோட்டலில் அவர்கள் தங்கியிருந்த மூன்று நாட்களுக்கு உணவு முற்றிலும் சாத்விக முறையில் தரப்பட்டது. இது சைவ உணவு, வெங்காயம், பூண்டு அல்லது சில மசாலாப் பொருட்களின் குறிப்புகள் இல்லாமல், அவர்களின் உணவு கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் நேரத்தைச் சிறப்பு கருத்தில் கொண்டு ஒவ்வொரு ஆதீனத்தின் தலைமை அதிகாரிகளையும் தனித்தனியாக்க கலந்தாலோசித்து உணவு தயாரித்த சிறப்பு உணவு வழங்குநர் ஏற்பாடு செய்யப்பட்டிருந்தது.

“உதாரணமாக, தர்மபுரம் ஆதீனத்தில், பல நூற்றாண்டுகளாக நாம் வைத்திருக்கும் லிங்கத்தின் சூரிய அஸ்தமனத்திற்கு முன் நடக்கும் ஒரு பூஜை உள்ளது. சடங்குகள் பாதிக்கப்படாமல் இருக்க மாலை 4 மணிக்கு முன் விமானம் இறங்குவதை அவர்கள் உறுதி செய்தனர்.

எல்லாவற்றையும் கவனித்துக்கொண்டதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம்” என்று கார்த்திகேயன் கூறினார்.

இந்த நடவடிக்கையில் உள்ள சிக்கல்களை விமர்சகர்கள் சுட்டிக்காட்டியுள்ளனர். திராவிட எழுத்தாளர் திருநாவுக்கரசர் கூறுகையில், “கடந்த காலத்தில் எந்த வகையான ஒடுக்குமுறையையும் பிரதிபலிக்கும் சின்னங்களை நிராகரிப்பதே சமூகத்தை மேம்படுத்துவதற்கான முயற்சியாகும். “வர்ணாஷ்ரம தர்மம் (சாதி) அங்குலம் அங்குலமாகப் போராட வேண்டும்… ஜாதிப் பாகுபாடு மற்றும் தனித்துவத்தின் மடத்தை நிலைநாட்டும் மரபுகளை ஜனநாயகத்தில் போற்ற முடியாது” என்று அவர் கூறினார்.

மடாதிபதிகள் டெல்லியில் கழித்த மூன்று நாட்களில், அவர்கள் விமானம் திரும்புவதற்கு முன்பு தேசியத் தலைநகரின் வரலாற்று கோயில்களுக்கும் அழைத்துச் செல்லப்பட்டனர்.

கூட்டத்தில் கலந்து கொண்டவர்களிடம், தமிழர் பெருமை மற்றும் பண்டைய தமிழர் நாகரிகத்தின் பெருமை குறித்து விரிவாகப் பேசிய பிரதமர் மோடி, தெற்கில் இருந்து வாரணாசி போன்ற நகரங்களுக்கு உதவவந்ததையும் இணைத்தார்..

கூட்டத்தில் தமிழகத்தைச் சேர்ந்த மத்திய அமைச்சர்கள், நிதியமைச்சர் நிர்மலா சீதாராமன், இணை அமைச்சர் முருகன் உள்ளிட்டோர் கலந்து கொண்டனர். பிரதமர் மோடியுடனான சந்திப்பில், பார்வையாளர்கள் தங்கள் பிரச்சினைகளை எழுப்பவில்லை, மேலும் நிகழ்ச்சி அரசியலற்றது என்று பங்கேற்பாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

எவ்வாறாயினும், “செங்கோலை வாக்கிங் ஸ்டிக்காகக் குறைத்தவர்களை” கடுமையாக சாடிய பிரதமர் மோடி, “செங்கோலை அருங்காட்சியகத்திலிருந்து வெளியே எடுக்க ஒரு சேவக் (தொழிலாளர்) தேவைப்பட்டார்” என்றார்

திருவாவடுதுறை ஆதீனத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் கருத்து

மவுண்ட்பேட்டனிடம் மடத்தின் தலைவர் செங்கோலை ஒப்படைத்ததை நினைவு மலரில் பதிவு செய்துள்ளதாகத் திருவாவடுதுறை ஆதீனத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் கடந்த வெள்ளிக்கிழமை (26-5-23) தெரிவித்துள்ளார்.

“மவுண்ட்பேட்டனுடன் புகைப்படங்கள் எதுவும் இல்லை. உயிருடன் இருப்பவர்களால் மட்டுமே இந்த நிகழ்வை உறுதிப்படுத்த முடியும். வரலாற்றிலிருந்து நாம் கற்றுக்கொள்கிறோம்” என்றார் திருவாவடுதுறை ஆதீனம் மடாதிபதி ஸ்ரீலஸ்ரீ அம்பலவாண தேசிக பரமாச்சார்ய சுவாமிகள்.

இந்திய சுதந்திரம் முதல் குடியரசு நாள்  அன்று சிறப்பு நினைவுப் மலர் வெளியிடப்பட்டது. திருவாவடுதுறை ஆதீனத்தின் மவுண்ட்பேட்டன் பிரபுவுக்கும் பின்னர் இந்தியாவின் முதல் பிரதமருக்கு ஜவஹர்லால் நேருவுக்கு செங்கோலை ஒப்படைத்ததை மடத்தின் தலைவர் பதிவு செய்திருந்தார் என்பதை ஆதீனம் செய்தித் தொடர்பாளர் 
(26-5-23)  வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தார்.

“1952இல் சமாதி அடைந்த அப்போதைய ஆதினத்தின் வாழ்நாளில் இந்த நினைவு மலர்கள் வெளியிடப்பட்டது. இந்த நினைவு மலரின் நகல் ஆதினத்தில் உள்ளது” என்று ஒரு கேள்விக்குப் பதிலளிக்கும் விதமாக செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார்.

சமீபத்தில் பத்திரிகையாளர்களுக்கு அரசாங்கம் வழங்கிய ஆவணத்தின் இணைப்பு IV இல் சேர்க்கப்பட்டுள்ள நினைவுப் பொருட்களிலிருந்து இந்தப் பதிப்பு இருந்தது. இருப்பினும், இந்த இணைப்பு IV ஆதீனத்தை ஆதாரமாகவோ அல்லது வெளியிடப்பட்ட தேதியாகவோ குறிப்பிடவில்லை. புனித ஸ்ரீலஸ்ரீ அம்பலவாண தேசிக பரமாச்சார்யாவின் முகவரியின் உரையையும் இந்த ஆவணத்தில் மோசமாக உள்ளது

ஸ்ரீலஸ்ரீ அம்பலவாண தேசிக பரமாச்சார்ய சுவாமிகள், “நேருவுக்கு செங்கோல் வழங்கியதற்குப் புகைப்பட ஆதாரம் உள்ளது. செங்கோல் கூட வழங்கப்படவில்லை என்று கூறுவது தவறானது. 1947ஆம் ஆண்டு ஆங்கிலச் செய்தித் தாள்களில் ஒரு படம் வெளியிடப்பட்டது. போதுமான சான்றுகள் ஒரு சிறு புத்தக வடிவில் தொகுக்கப்பட்டுள்ளன” என்று அவர் கூறினார்.

பரப்பப்படும் தவறான தகவல் குறித்து வருத்தம் தெரிவித்தார்.

“அம்பலவாண தேசிகர் சென்னையில் உள்ள வும்மிடி பங்காரு நகைக்கடைக்காரர்கள் தயாரித்த செங்கோலைப் பெற்றார். அதை டி.என். ராஜரத்தினம், குமாரசாமி தம்புரான், மாணிக்க ஓதுவார் ஆகியோர் விமானத்தில் டெல்லிக்குக் கொண்டு சென்றனர்.

நேருவிடம் ஒப்படைக்க வேண்டும் என்று கூறிவிட்டு திரும்பிய மவுண்ட்பேட்டனிடம் தம்புரான் சுவாமிகள் செங்கோலைக் கொடுத்தார். செங்கோல் ஊர்வலமாக எடுத்துச் செல்லப்பட்டு நேருவுக்கு வழங்கப்பட்டது. அதேபோல் நாங்கள் டெல்லி செல்கிறோம், செங்கோலை பிரதமரிடம் ஒப்படைப்போம்” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

“மவுண்ட்பேட்டனுடன் புகைப்படங்கள் எதுவும் இல்லை. அப்போது உயிருடன் இருப்பவர்கள் மட்டுமே நிகழ்வை உறுதிப்படுத்த முடியும். வரலாற்றில் இருந்து நாம் கற்றுக்கொள்கிறோம். மவுண்ட்பேட்டனுக்கு செங்கோல் வழங்கப்பட்டதற்கான அதிகாரபூர்வ பதிவுகள் எதுவும் இல்லை” என்று அவர் கூறினார்.

மூலவன்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share to...