தேசிய கட்சிகளில் அதிக வருமானம் ஈட்டிய கட்சி பா.ஜ.க.

 தேசிய கட்சிகளில் அதிக வருமானம் ஈட்டிய கட்சி பா.ஜ.க.

“கடந்த 2021 – 22ஆம் நிதியாண்டில் எட்டு தேசியக் கட்சிகள் பெற்ற மொத்த நிதியில் பாதிக்கு மேற்பட்ட தொகையை பாரதிய ஜனதா கட்சி மட்டுமே பெற்றுள்ளது” என ஜனநாயக சீர்திருத்தங்களுக்கான சங்கம் தெரிவித்துள்ளது.

புதுடில்லியைத் தலைமையகமாகக் கொண்டு செயல்படும், ஜனநாயக சீர்திருத்தங்களுக்கான சங்கம் (ADR), கடந்த நிதியாண்டில் நாடு முழுதும் இருந்து தேசியக் கட்சிகள் பெற்ற நிதி தொடர்பான அறிக்கையை சமீபத்தில் வெளியிட்டுள்ளது.

எட்டு அங்கீகரிக்கப்பட்ட தேசிய கட்சிகள் 2021-22 நிதியாண்டில் இந்தியா முழுவதிலும் இருந்து மொத்தம் ரூ.3289.34 கோடி வருமானம் ஈட்டியுள்ளதாக அறிவித்துள்ளன, அதில் பாதிக்கு மேல் பி.ஜே.பி.தான் என்று தேர்தல் சீர்திருத்தங்களுக்காகப் பணியாற்றும் ஒரு முக்கிய தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

எட்டு தேசியக் கட்சிகளின் மொத்த வருமானத்தில் 16.59 சதவீதமாக இருக்கும் 545.745 கோடி ரூபாயை திரிணாமுல் காங்கிரஸ் இரண்டாவது அதிகபட்ச வருமானமாக அறிவித்தது என்று ஜனநாயக சீர்திருத்தங்களுக்கான சங்கம்
(1-3-2023) புதன்கிழமை தெரிவித்தது.

தேர்தல் ஆணையம் தேசிய அந்தஸ்து வழங்கிய எட்டு கட்சிகளில் பாரதிய ஜனதா கட்சி (BJP), இந்திய தேசிய காங்கிரஸ் (INC), பகுஜன் சமாஜ் கட்சி (BSP), தேசியவாத காங்கிரஸ் கட்சி (NCP), இந்திய கம்யூனிஸ்ட் கட்சி (CPI), கம்யூனிஸ்ட் கட்சி ஆகியவை அடங்கும். இந்தியா (மார்க்சிஸ்ட்) (CPI-M), அகில இந்திய திரிணாமுல் காங்கிரஸ் (AITC) மற்றும் தேசிய மக்கள் கட்சி (NPEP). டி.எம்.சி. அதன் மொத்த வருமானத்தில் 49.17 சதவிகிதமாக இருந்த ரூ.268.337 கோடியைச் செலவிட்டதாக ஏ.டி.ஆர். தெரிவித்துள்ளது.

கட்சிவாரியான புள்ளிவிவரம்

முந்தைய நிதியாண்டான 2020-21ல் 752 கோடி ரூபாயாக இருந்த பாரதிய ஜனதா கட்சியின் வருமானம் 155 சதவிகிதம் உயர்ந்து, கடந்த நிதியாண்டில் 1,917 கோடி ரூபாயாக உள்ளது.

இதேபோல் திரிணமுல் காங்கிரஸிகின் வருமானம் 633 சதவிகிதமாகவும், காங்கிரஸின் வருமானம் 89 சதவிகிதமாகவும் அதிகரித்துள்ளது.

இதில், பாதிக்கும் மேற்பட்ட தொகையை அதாவது ஆளும் ஆட்சியான பாரதிய ஜனதா கட்சி மட்டுமே 1,917 கோடி ரூபாயை;ப பெற்றுள்ளது. பா.ஜ. பெற்ற 1,917 கோடி ரூபாயில், 854 கோடி ரூபாயை அக்கட்சி செலவு செய்துள்ளது.

2021 – 22ம் நிதியாண்டில் பாரதிய ஜனதா கட்சி,  காங்கிரஸ், தேசியவாத காங்கிரஸ், பகுஜன் சமாஜ் கட்சி, இந்திய கம்யூனிஸ்ட் கட்சி, மார்க்சிஸ்ட் கம்யூனிஸ்ட் கட்சி, திரிணமுல் காங்கிரஸ், தேசிய மக்கள் கட்சி ஆகிய கட்சிகள் சேர்ந்து மொத்தம் 3,289 கோடி ரூபாயை வருமானமாக ஈட்டியுள்ளன.

இரண்டாம் இடத்தில் உள்ளது திரிணமுல் காங்கிரஸ். இது 546 கோடி ரூபாயை வருமானமாகப் பெற்றுள்ளது. இதில் 268 கோடி ரூபாயைச் செலவு செய்துள்ளது.

கடந்த நிதியாண்டில் 541 கோடி ரூபாயை வருமானமாகப் பெற்ற காங்கிரஸ் ரூ.400 கோடியைச் செலவு செய்துள்ளது.

கடந்த நிதியாண்டில், காங்கிரஸ்- பாரதிய ஜனதா கட்சி, தேசியவாத காங்கிரஸ், திரிணமுல் காங்கிரஸ் ஆகிய நான்கு கட்சிகளும், தேர்தல் பத்திரங்கள் வாயிலாக 1,812 கோடி ரூபாயை வருமானமாக ஈட்டியுள்ளன. இதில், பா.ஜ., 1,033 கோடி ரூபாயும், திரிணமுல் காங்கிரஸ் 528 கோடி ரூபாயும், காங்கிரஸ் 236 கோடி ரூபாயும், தேசியவாத காங்கிரஸ் 14 கோடி ரூபாயும் பெற்றுள்ளன.

மூலவன்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share to...