வந்தாச்சு புதிய செயலி || ‘சாட்-ஜி.பி.டி.’க்கு பதிலடியாக ‘பார்டு’

 வந்தாச்சு புதிய செயலி || ‘சாட்-ஜி.பி.டி.’க்கு பதிலடியாக ‘பார்டு’

‘சாட்-ஜி.பி.டி.’க்கு பதிலடியாக ‘பார்டு’ எனப்படும் செயற்கை நுண்ணறிவு சேவையை கூகுள் அறிமுகம் செய்ய உள்ளது.

வருங்காலத்தில் உலகை ஆளப்போவதாகக் கருதப்படும் ‘சாட்-ஜி.பி.டி.’ செயற்கை நுண்ணறிவு தொழில்நுட்பத்தை எலான் மஸ்க்கின் நிறுவனமான ஓபன்-ஏ.ஐ. உருவாக்கி இருக்கிறது. அதில் மைக்ரோசாப்ட் நிறுவனர் பில்கேட்சும், அமேசான் நிறுவனர் ஜெப் பெசோசும் பெருமளவில் முதலீடு செய்துள்ளனர்.

தொழில்நுட்ப உலகில் சக்கரவர்த்தியாக விளங்கும் கூகுள் நிறுவனத்தைக் கட்டுப்படுத்தவே இவர்கள் ஒன்றிணைந்துள்ளதாகக் கூறப்படுகிறது. இந்நிலையில் ‘சாட்-ஜி.பி.டி.’க்குப் பதிலடி கொடுக்கும்விதமாக ‘பார்டு’ எனப்படும் செயற்கை நுண்ணறிவு சேவையை கூகுள் அறிமுகம் செய்கிறது.

பார்டுக்கு என்ன திறன்கள் இருக்கும் என்பது சரியாகத் தெரியவில்லை, ஆனால் சாட்போட் OpenAI இன் ChatGPT போன்ற இலவச வரம்பில் இருக்கும் என்று தெரிகிறது.

வளைகாப்புக்கு எப்படி திட்டமிடுவது அல்லது மதிய உணவிற்கான பொருட்களின் பட்டியலிலிருந்து என்ன வகையான உணவுகளைத் தயாரிக்கலாம் போன்ற நடைமுறை கேள்விகளை பார்ட் கேட்க ஸ்கிரீன்ஷாட் பயனர்களை ஊக்குவிக்கிறது.

சுந்தர் பிச்சை எழுதுகிறார்: “பார்ட் படைப்பாற்றலுக்கான ஒரு கடையாகவும், ஆர்வத்திற்கான ஏவுதளமாகவும் இருக்கலாம், இது நாசாவின் ஜேம்ஸ் வெப் ஸ்பேஸ் டெலஸ்கோப் மூலம் 9 வயது குழந்தைக்குப் புதிய கண்டுபிடிப்புகளை விளக்க உதவுகிறது. அல்லது கால்பந்தில் தற்போது சிறந்த ஸ்ட்ரைக்கர்களைப் பற்றி மேலும் அறிய உதவுகிறது. பின்னர் உங்கள் திறமைகளை வளர்த்துக்கொள்ள பயிற்சிகளைப் பெறுங்கள்.

பார்ட் “புதிய, உயர்தர பதில்களை வழங்க இணையத்தில் இருந்து தகவல்களைப் பெறுகிறார்” என்றும் பிச்சை குறிப்பிடுகிறார். இது சமீபத்திய நிகழ்வுகள் பற்றிய கேள்விகளுக்குப் பதிலளிக்க முடியும் என்று பரிந்துரைக்கிறது.

பார்ட் என்றால் என்ன?

இணையத்திலிருந்து தரவை இழுப்பதன் மூலம் Bard உங்களுக்குப் புதிய, உயர்தர பதில்களை வழங்கும். மேலும் இது சிக்கலான தலைப்புகளை விளக்குவதற்கும் பயன்படுத்தப்படலாம்.

Bard படைப்பாற்றலை வெளிப்படுத்தும் ஒரு வழியாகவும், ஆராய்ச்சிக்கான ஒரு தளமாகவும்   செயல்படும், இது வேகமாக விரிவடைந்து வரும்
ChatGPTக்கு பெரும் போட்டியாளராக மாறும் செயலி.

கூகுளின் சொந்த AI சாட்போட் பார்ட் வெளியிடப்பட உள்ளது. சிக்கலான வினவல்களுக்கான ஆதரவை மேம்படுத்த, பார்டின் முக்கிய தொழில்நுட்பம் கூகுளின் தேடுபொறியில் ஒருங்கிணைக்கப்படுகிறது.

இது குறித்து மேலும் அறிவித்த கூகுள் நிறுவனத் தலைமை செயல் அதிகாரி சுந்தர் பிச்சை, “தொடக்கமாக இந்தச் சேவை ஒரு நம்பிக்கைக்குரிய சோதனையாளர்கள் குழுவுக்கு வழங்கப்படும். பின்னர் இந்த ஆண்டு இறுதிவாக்கில் பரவலாக வெளியிடப்படும்” என்று கூறியுள்ளார். ‘படைப்பாக்கத்துக்கான வழியாகவும், ஆர்வத்துக்கான ஏவுதளமாகவும் ‘பார்டு’ இருக்கும்’ என்று அவர் தெரிவித்துள்ளார். விண்வெளி போன்ற கடினமான விஷயங்களைக் குழந்தைகளும் புரிந்துகொள்ளும் வகையில் இந்தச் சேவை விளக்கும் என்று கூறப்படுகிறது. பழங்காலக் கவிஞர், பாடகரைக் குறிக்கும் சொல்தான் ‘பார்டு’. ஆனால் இந்தச் செயற்கை நுண்ணறிவு தொழில்நுட்பம், கவிதை எழுதுமா என்பது குறித்து சுந்தர் பிச்சை எதுவும் தெரிவிக்கவில்லை

மூலவன்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Share to...